Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách rất đơn giản để xem YouTube mà không bị quảng cáo

MinhTriND
12/6/2020 4:39Phản hồi: 273
Cách rất đơn giản để xem YouTube mà không bị quảng cáo
Việc cần làm chỉ là bạn thêm dấu "." vào ngay sau phần ".com" trên đường link của Youtube. Ví dụ,
  • Đây là link bình thường:
Được biết, mánh khoé này được tìm thấy bởi một tài khoản Reddit và hiện bài viết này đã có hơn 4.000 lượt vote. Theo như giải thích thì đây được xem là một lỗ hổng mà các nhà lập trình web thường không để ý đến nhưng rất dễ để khai thác. Với việc lan truyền nhanh chóng trên các kênh truyền thông, lỗ hổng này có lẽ sẽ sớm được Youtube khắc phục nhằm đảm bảo doanh thu đến từ quảng cáo cho nhữn người sáng tạo nội dung trên Youtube.

Hiện tại, cách tốt nhất, văn hoá nhất để nếu muốn xem video mà không có quảng cáo đó chính là đăng ký YouTube Premium.

Nguồn: The Verge
273 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vythanh
CAO CẤP
4 năm
Cách cuối là cách tốt nhất
HDai9X
ĐẠI BÀNG
4 năm
@khangtn Nhọ cho bác. Mình dg xài Adblock vẫn bt
@prochang Netflix khác vì họ nhiều subs, Youtube Premium vẫn ít sub nên còn lâu Google mới lo, có sub còn hơn không.

Khi nào họ muốn thay đổi thì họ sẽ làm, tưởng giấu được chắc?
Hết tác dụng rôi bác, mình tìm ra dùng https://youtb.net khỏi ads video mà cũng không cần cài đặt j
@PHUGARY chặn trên Apk hay trên web vậy chú
Tinhte đăng lên thì xác định sẽ sớm bị gg biết và vá 😬
@sharinran141 Lol, tinhte còn k bằng cái ao làng trong mắt GG nữa là.
leonheart79
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Chưa tinh tế ! 👍👍👍
@sharinran141 Tinh tế mà đăng là có khi bị khoá lại hết rồi :v
@sharinran141 BẠN KO MONG CÒN LÂU HƠN NŨA NÓ MỚI PHÁT HIỆN À
zencozhang
ĐẠI BÀNG
4 năm
cái adblock plus là xong
poulevarq
ĐẠI BÀNG
4 năm
@SilverWolf501 Chrome thấy càng lúc càng nặng nề kể cả trên pc. Nói nặng thì cũng k đúng lắm vì phần mềm sẽ chạy theo cấu hình phần cứng mới. Nhưng mở trình duyệt mà máy nóng ran lên thì rõ chán. Nào giờ dùng chrome quen rồi, đồng bộ từ pc qua dt các kiểu nên chịu.
@Huuhung259 đúng là chưa dùng thì lên google tra mấy cái tào lao. xài mấy năm chưa bị khóa đâu
@darkdemon85 mạng chắc bị gì mới vậy chứ, xài mạng lag với mạnh cũng có sao đâu, mấy bố này chắc k biết chặn qc ngon như thế nào 😆
heobubi
TÍCH CỰC
4 năm
@SilverWolf501 Chrome hay firefox đều cài dc mà bạn
Đơn giản như vậy thì Google sẽ fix được
MyLove0509
ĐẠI BÀNG
4 năm
@khobohi Chán ko tả đc. Lẽ ra ae chỉ truyền tai cho nhau bí mật thôi chứ đừng để thằng google nó biết. Các ông cứ đăng lên diễn đàn thế này lo nó chả biết 😤
Mr.ZP
TÍCH CỰC
4 năm
@MyLove0509 Sớm hay muộn thôi, chứ làm gì giấu mãi đc
@khobohi fix cái gì, adblock nó còn có trên chrome store kia kìa, xem youtube mấy năm nay trên Windows, Android chưa biết xem quảng cáo là cái gì, còn trên iphone bật giới hạn quảng cáo cũng đỡ đc 70% mà chưa kể gg nó fix làm gì, chặn quảng cáo thì ng làm nội dung bị thiệt nhiếu chứ gg nó đáng nhiêu
HKBH
ĐẠI BÀNG
3 năm
@MyLove0509 haha vấn đề gì đó cho dù có 1 người biết thì thật ra còn có trời biết, đất biết, nói gì đã truyền tay nhau thì 30s sau cả thế giới biết, nhất là vấn đề công nghệ
Được đấy
Đó là xem nết Web, chứ nếu xem qua App, hay trên TV thì sao ?
HIV_HTC
ĐẠI BÀNG
4 năm
@SilverWolf501 Để thử cái pihole, chứ dùng trình duyệt của tv thì nó load clip chuối lắm luôn.
@JoseyHan Cast lên vẫn dùng điện thoại bình thường chứ có bị gì đâu?
@JoseyHan T bit 1 trò trên app khá hay ho maf t ko chỉ đâu kk
o0phantom0o
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Trọn kalitel Hình như không ai quan tâm =)))
vinhokss
TÍCH CỰC
4 năm
ngon quá nhỉ, dùng youtube vanc cũng được
Ios thì chịu thôi 😔
@anhhgkh xài tweak của thuthuatjb ấy, chạy nền chặn qc luôn
anhhgkh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Trungsao1987 Trên đó mình thấy mỗi tool jb à. Mà a12z chạy 13.4.1 thì có jb đc đâu bạn
mr_tam
TÍCH CỰC
4 năm
@ldthai Chả cần jb. Đang dùng cái luna. K những chặn tuyệt đối qc trên youtube mà còn chặn qc ở tất cả các app khác có chứa qc (inapp) và trên trình duyệt nữa. App chặn qc hiệu quả nhất từng biết. All in one.
Nhưng cũng vì thế nên h trên app store cũng bị apple gỡ.
@mr_tam Chặn đc 1-2 ngày thì lại bị dis k mở được youtube.Chán lắm bạn.
Tuyệt, đơn giản mà hữu hiệu ko ngờ, tks Trí đã sẻ chia, giờ mới biết, nếu xem trên app thì như nào? 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Huy.bn
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Bác còn giả vở, anh em JB từ lâu đã coi thường quảng cáo rồi haha
NATGE
ĐẠI BÀNG
4 năm
trên Android thì dùng Youtube Vanced.
Trên PC thì dùng ads block plus và ads block. Sẽ k gặp bất kỳ ads nào trên youtube cả
d_chien90
TÍCH CỰC
4 năm
@NATGE Còn trên TV ạ? 😁
m6cabi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có 1 cách nữa là xem qua chrome cast cũng không có quảng cáo.
@m6cabi Mình dùng chrome cast để bố mẹ mình dể dùng, xem trên tv cho to chứ nhìn vào cái dt nhỏ quá. Giờ dùng pixel thì mỗi người 1 cái cũng chua cay lắm.
Chắc google fix để hạn chế bớt mấy nội dung ko bản quyền
chjcken12
TÍCH CỰC
4 năm
@S.on.N.guyen trên android thì bạn search cài mấy app cast nhé, mình đang xài Web video caster
o0phantom0o
ĐẠI BÀNG
4 năm
@chjcken12 mình tưởng trên dt cài app youtube là có thể cash lên TV được ngay luôn rồi?
đâu cần cài gì thêm
chjcken12
TÍCH CỰC
4 năm
@o0phantom0o ý bạn kia hỏi làm sao cast từ trình duyệt ấy bạn (bất kì trang web nào có video), chứ youtube thì mở app cast lên ngon lành rồi 😁
Lâu lắm rồi không thấy quảng cáo trên youtube rồi. 😁
Xem trên app iOS thì biết làm xao 😆
ntherol
TÍCH CỰC
4 năm
@Sr_9x JB. Youtube Tools
@Sr_9x adguard nhá
vuatocdoDN
TÍCH CỰC
4 năm
Trên PC mình dùng ads block thì hay bị đứng hình tầm 5-10s. Giống như là ads block chỉ che đen nội dung quảng cáo thôi, chứ ko skip được quảng cáo. mình vẫn phải tốn 1 khoảng thời gian để đợi hết quảng cáo đó.
vuatocdoDN
TÍCH CỰC
4 năm
@S.on.N.guyen Mình bị đứng trong Youtube ấy bạn.
@vuatocdoDN bạn dùng add-on trên chrome phải ko ?
vuatocdoDN
TÍCH CỰC
4 năm
@S.on.N.guyen Đúng rồi. Mình xài extension của Chrome đấy bác.
@vuatocdoDN bạn tìm cái extension này thêm vào
zdng12
TÍCH CỰC
4 năm
ADGUARD là xong, haha
tatsuki1000
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang xài asus diversion để chặn quảng cáo ngay từ router luôn, hiệu quả được khoản 90%. Lâu lâu vẫn bị lọt mấy cái quảng cáo nhưng không đáng kể 😁
sohaxata
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tatsuki1000 Có bài viết nào hướng dẫn ko bạn? Mình đang xài asus rt-ac1200 ko biết có up firmware đó được ko?
tatsuki1000
ĐẠI BÀNG
4 năm
@sohaxata Rất tiếc, chỉ có những router trong danh sách này mới được hỗ trợ nha bạn: https://github.com/RMerl/asuswrt-merlin.ng/wiki/Supported-Devices
sohaxata
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tatsuki1000 Buồn rồi, cám ơn bạn nha
duyhungtg
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tatsuki1000 Mình xài router xiaomi 3, rom padavan có sẵn chặn quảng cáo trong file host, auto update file host đó luôn, do file host lấy từ web về. Trên tv chỉ hiện qc đầu video, còn đang xem thì mất hết. App phone thì k chặn.
https://shopee.vn/product/16725584/2508964529?smtt=0.0.9
@duyhungtg Chặn đc ngay cả trong cục phát wifi hả bạn.
hay nhỉ, nghe nhạc nãy giờ mà ko thấy thằng Tr.Thành nhào vô
coi ko mất phí thì chịu coi quảng cáo đi, bảo dân trí thấp lại tự ái.
@KeniVinh Tất nhiên rồi bác. Nếu họ xem quảng cáo thì thu nhập đáng kể rồi.
@Sếp của boss Có thể có loại video như bạn nói nhưng 99% người làm nội dung Youtube sẽ chẳng có được đồng nào từ video của mình nếu người xem chặn quảng cáo cái video đó.
@vuatocdoDN đừng có đem cái "không biết" ra mà biện hộ. Cái này là biết và cố tình lách, xong còn lí do lí trấu. Toàn 1 lũ mở mồm ra là đóng tiền mạng xong rồi là lên web làm cha thiên hạ ấy, cái gì cũng coi được, xài được mà tiền thì ko muốn tốn.
Cái quảng cáo người ta đến 2-3 phút, coi có 5 giây là được chuyển rồi mà vẫn cố gắng ngồi đấy mà gian dối.
nguyenlh361
ĐẠI BÀNG
4 năm
@c0902765115 Đồng chí này chắc chủ 1 kênh nên mới nhảy dựng lên thế này LOL
YOUTUBE ADVACED BAO NĂM VẪN CHẠY TỐT KHÔNG QUẢNG CÁO .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019